Forum Trường THPT Tiên Hưng
Hãy Đăng Ký Là Thành Viên Của Diễn Đàn Trường THPT Tiên Hưng

Để Sử Dụng Diễn Đàn 1 Cách Có Mục Đích!

@Admin: Cảm ơn !Kia kìa bên dưới có cái chữ đăng kí ấy .. ấn

vào đó rùi đăng kí đại đi hê hê ..
Hãy Đăng Ký Là Thành Viên Của Diễn Đàn Trường THPT Tiên Hưng

Để Sử Dụng Diễn Đàn 1 Cách Có Mục Đích!

@Admin: Cảm ơn !Kia kìa bên dưới có cái chữ đăng kí ấy .. ấn

vào đó rùi đăng kí đại đi hê hê ..
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Made by LeTuanDat

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Thông điệp của 1 ngày nắng ấm

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Thông điệp của 1 ngày nắng ấm Empty
Bài gửiTiêu đề: Thông điệp của 1 ngày nắng ấm   Thông điệp của 1 ngày nắng ấm I_icon_minitime17/3/2010, 2:22 am

Thông điệp của 1 ngày nắng ấm CS0.8100397_34135_1
Ngày nắng ấm áp, cô nàng Trà Sữa rủ rê hội bạn và cả hội hẹn hò nhau sẽ vi vút một chuyến sang làng gốm.

1. GƯƠNG THẦN KHÔNG BIẾT NÓI DỐI

Mặc cho hội bạn nháy máy giục giã, bạn vẫn đứng thần trước gương. Đang lăn tăn vì bộ quần áo vừa diện lên người nhìn cứ… kì kì sao ý, thì mẹ ló đầu vào và khen "Ái chà! Xinh đấy!", ngược 180 độ với… "nhận xét" của chiếc gương. Bạn sẽ "phản hồi" lại mẹ như thế nào?

A. "Mẹ ơi, con thấy nó thực sự khổng ổn tí nào đâu!"
B. "Mẹ xem này, tay áo quá rộng, cổ lại còn hơi cao nữa…"
C. "Thật hả mẹ? Nhưng con sẽ thử bộ khác xem sao!"
D. "Thế thì con sẽ diện bộ này!"

Lời "giải mã" của gương thần:
Này nhé, việc bạn đứng trước gương và ngắm nghía mình trong một bộ đồ giống như việc bạn tự đánh giá lại bản thân mình và tìm kiếm một yếu tố giúp bạn thể hiện bản thân và làm nổi bật cá tính. Vì thế, cách bạn đáp lại lời khen của mẹ chính sẽ cho biết bạn tự hào về bản thân mình ở mức độ nào. Nếu bạn chọn:

A. Tức là bạn đã nói thẳng suy nghĩ của mình
Bạn thường chẳng cần đến những lời khen để tự tin hơn, vì trong bất cứ hoàn cảnh nào bạn cũng tự hào vô cùng về vẻ ngoài của mình. Bạn hiểu rằng, giá trị con người không nằm ở những gì họ cố thể hiện ra, và điều đó mang đến cho bạn niềm tin chắc chắn về mình.

B. Tức là bạn đã chỉ ra một số điểm khiến bạn không hài lòng
Bạn biết rằng, không phải lúc nào trông mình cũng thật hoàn hảo, nhưng bạn vẫn đủ tỉnh táo để những lời khen "rỗng tuếch" không biến bạn thành một cô nàng ngốc nghếch. Bạn quý trọng sự thành thật và tin sức mạnh của trí não sẽ giúp bạn nhìn nhận thế giới một cách rõ ràng, tỉnh táo hơn.

C. Bạn đã chần chừ, suy nghĩ thêm
Triết lý sống của bạn là “Tôi là tôi, họ là họ” dù lúc nào bạn cũng tỏ ra cần lời khuyên từ tất cả mọi người. Bạn thường không tự nhận ra được những cá tính và thế mạnh đặc biệt của mình. Vì thế, bạn cần nhận xét của người khác như một lời kiểm chứng, cho dù nhiều lúc, bạn vẫn có quyết định của riêng mình và để người khác nghĩ, nói, và làm những gì họ muốn.

D. Bạn chấp nhận lời khen
Bạn chưa bao giờ đủ dũng khí nói với hội bạn "Trông tớ hôm nay tuyệt không!", bạn cũng không tự tin "tạo dựng hình ảnh cho mình" bằng cách tự quyết định sẽ mặc gì, làm tóc như thế nào, có nên sơn móng tay màu đen không… mà chưa có một ai đó bên cạnh bạn để nói "Được đấy!", "Chọn cái này đi"… dù bạn đã thích điên lên được rồi. Hãy chịu khó ngắm mình trong gương nhiều hơn và thật tự tin với những gì mình nhìn thấy nhé!

2. CHUYỄN XE BUÝT VUI VẺ

Thế là chọn được bộ đồ ưng ý nhất để diện, bạn cùng nhóm bạn tức tốc phóng ra bến xe buýt và lên xe. Hic, ngày cuối tuần, xe chật kín người. Mấy đứa bạn nhanh chân chọn ghế, may quá, bạn phát hiện ở góc cuối cùng của xe còn một ghế. Bạn sẽ:

1. “May quá, có một chiếc ghế cho mình rồi!” và nhanh chân chiếm chỗ
2. Do dự nhìn xung quanh trước khi đưa ra quyết định
3. Nhường ghế cho một người khác

Những "ẩn ý" của tình huống trên xe buýt
Không khí đông đúc, ồn ào và chật chội trên xe buýt được coi là hình ảnh cụ thể của "mạng lưới" các mối quan hệ trong cuộc sống. Tình huống với chiếc ghế duy nhất sẽ thể hiện cách bạn đối xử với các cơ hội và vượt qua khó khăn của bạn. Nếu bạn chọn:

A. Bạn luôn nghĩ I'm me!
Bạn rất hiểu chính mình, luôn biết mình cần gì và không cần gì. Bạn chịu khó học hỏi và tích lũy kinh nghiệm, nó giúp bạn đủ bạn lĩnh để "đánh chiếm" những cơ hội thực sự có lợi cho mình. Nhớ tinh tế thêm một xíu nhé, nếu không bạn sẽ làm rất nhiều người phật lòng đấy!

B. Bạn là một người quen suy nghĩ 50/50
Bạn là người có khả năng bao quát, tầm nhìn rộng và luôn tinh ý để nhận ra cảm xúc của người khác trước khi đưa ra quyết định của mình. Nhưng vào những lúc khó khăn, đừng quá "đỏng đảnh" với những phán xét của mình mà làm vụt mất những cơ hội tốt.

C. Nhường ghế cho ngưòi khác
Những điều người khác nghĩ về bạn thường khiến bạn lo lắng và đau đầu. Và bạn quyết định mong muốn những điều tốt cho bản thân để hướng tới những mong muốn của người khác. Mọi người luôn coi bạn là người rất dễ để sống cùng.

3. TÁC PHẨM NGHỆ THUẬT CÁ TÍNH

Xe buýt đã đỗ xịch trước cổng làng Bát Tràng, bạn lang thang vào xưởng gốm của một nghệ nhân và được tự tay "sáng tác" cho mình một chiếc cốc thật cá tính. Sau một hồi xoay vần toát mồ hôi, chiếc cốc trắng thơm mùi đất nung của bạn ra lò. Với một lọ màu màu xanh da trời, bạn sẽ trang trí cho chiếc cốc của mình bằng họa tiết nào dưới đây?

A. Kẻ sọc
B. Chấm hoa tròn
C. Kẻ carô
D. Đường lượn sóng

"Tiếng nói" của nghệ thuật
Các loại hình nghệ thuật thường mang dấu ấn cá nhân sâu đậm. Nó còn là một bài kiểm tra thú vị về tâm hồn và sự bay bổng của bạn nữa. Màu xanh da trời là màu của hoạt động của trí óc, trí tưởng tượng và phong cách tư duy. Màu trơn của chiếc cốc là không gian rộng mở cho bạn tự do sáng tạo một cách tự nhiên nhất. Do đó, đường nét bạn lựa chọn sẽ phản ánh lối tư duy cũng như điểm mạnh của bạn trong việc tiếp cận sự sáng tạo và giải quyết các vấn đề. Bạn chọn:

A. Kẻ sọc
Bạn luôn tìm ra cách tiếp cận trực tiếp và rõ ràng, cho phép bạn đưa ra những quyết định sáng suốt để giải quyết vấn đề hay thực hiện các kế hoạch một cách nhanh nhất. Vì thế, chẳng cần tranh cãi nhiều, mọi người luôn coi bạn là một nhà lãnh đạo và là trụ cột của họ trong những lúc khó khăn.

B. Chấm hoa tròn
Thế mạnh của bạn là khả năng thích nghi cao và tư duy nghệ thuật sáng tạo. Điều này có thể khiến bạn trở nên hơi “kì cục” một chút trong con mắt mọi người, thậm chí một số người còn cho rằng bạn hơi “ấm đầu”. Nhưng, bạn không bị những điều ấy làm phiền, mà thường có gắng hơn để ra mắt những "sản phẩm" của sự sáng tạo của bạn.

C. Kẻ carô
Bạn rất có khả năng kiểm soát và kiềm chế những nhu cầu "không chính đáng" của bản thân, chính điều đó là một "điểm nhấn" rất ấn tượng trong cá tính của bạn, vì rất ít người có thể kiểm soát và tổ chức cuộc sống một cách hiệu quả và nhẹ nhàng như bạn. Đó là lý do tại sao bạn luôn dư giả thời gian, tiền bạc, và nghị lực để chia sẻ cùng những người cần đến sự giúp đỡ của bạn.

4. Đường lượn sóng
Bạn là một người luôn muốn đem lại sự dễ chịu và những điều kiện tốt nhất cho người khác. Vì thế, chẳng có gì lạ nếu bạn có nhiều bạn thân và những người sẵn sàng giúp đỡ bạn. Nếu "phỏng vấn" ai đó là bạn bè của bạn, thì chắc chắn là họ sẽ nói rằng: "Cuộc sống tốt đẹp hơn bao nhiêu, khi có bạn là một phần trong đó!"
https://tienhung.forum-viet.com

Thông điệp của 1 ngày nắng ấm
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Một ngày không có nắng, không có gió
» Tuyển mod nhé!
» [HAY]Ngày Hạnh Phúc Bên Em - Đức Anh Hugo
» Tại sao một forum ý nghĩa như này lại không ai ghé thăm chăm chút hàng ngày vậy ??
» Thông tin tuyển sinh Cao đẳng nghề - Trung tâm Hưng Yên Aptech